¯`°•:†ëëñ…Oñ£¡ñë:•°´¯
…Wellcome to…—»((¯`°•:Mường...Khương:•°´¯) )«—
» Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
» Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.Tài khoản của bạn sẽ có hiệu lực ngay sau khi đăng ký.
===========================================
» Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
» Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Thông Báo" trước để nắm rõ quy định của Forum
Hãy nhấn vào DIỄN ĐÀN để tới trang chủ
»Chúc các bạn có những giây phút thật vui vẻ…^^
…Wellcome to…—»((¯`°•:Mường...Khương:•°´¯) )«—
» Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
» Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.Tài khoản của bạn sẽ có hiệu lực ngay sau khi đăng ký.
» Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
» Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Thông Báo" trước để nắm rõ quy định của Forum
Hãy nhấn vào DIỄN ĐÀN để tới trang chủ
»Chúc các bạn có những giây phút thật vui vẻ…^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Quà tặng âm nhạc MKOnline !
Xôn xao mùa lưu bút I_icon_minitimeWed Jan 05, 2011 2:47 pm by Mr.Fr™
SUPER CHANEL
A2PRO COMMUNITY

---------------------------------------------------------------
mUsIc GiFts !!

QUÀ TẶNG ÂM NHẠC

Âm nhạc kết nối tâm hồn

Hiện mình vừa bổ sung thêm hệ thống Quà Tặng Âm Nhạc , các bạn có thể yêu cầu ca khúc với nội dung như sau :

Trích dẫn :
Tên ca khúc :..............................................

Người trình bày :..............................................

Tên người nhận :..............................................

Lời nhắn :..............................................

Chúng tôi sẽ cập nhật bài hát yêu cầu của bạn mỗi ngày & sẽ đăng lên trang chủ Diễn Đàn .

Comments: 0

Share | 

Xôn xao mùa lưu bút

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Xôn xao mùa lưu bút I_icon_minitimeTue Mar 23, 2010 2:38 pm

»[B]«boy_Cico_LC94
Nhin` cái chi >?

Trial Mod

»[B]«boy_Cico_LC94

Trial Mod

Nam
Được Cảm Ơn Được Cảm Ơn : 6
Số Vicoi : 7517219
Sinh Nhật Sinh Nhật : 06/09/1994
Tham Gia 4rum : 30/01/2010
Nhin` cái chi >?
ßäñ§…¶—¶ộ¡ : (¯`·.¸ღ†ღĐộç…†¶-¶âñ…¶—¶ộiღ†ღ¸.·´¯)
Tâm trạng : Xôn xao mùa lưu bút Hoktin10
Çhức Vụ Bang : -`•´- ßañ§ çhủ -`•´-
Thú Nuôi Của Bạn : Xôn xao mùa lưu bút Crow10

Bài gửiTiêu đề: Xôn xao mùa lưu bút

Lưu bút - nơi lưu giữ những khoảng khắc...

Xôn xao mùa lưu bút Tdt_butchi_nguontin Thanh Hằng
Chẳng bao lâu nữa teen sẽ rời mái trường thân yêu, lưu bút là một thứ không thể thiếu đối với teen lúc này. Ngoài việc tổ chức các party liên hoan, các buổi dã ngoại, chúng ta không thể nào thiếu những dòng lưu bút được. Những bức ảnh, những vần thơ đọng lại trên từng trang lưu bút sẽ mãi là những kỉ niệm đẹp về một thời áo trắng.
Đây có lẽ là khoảng thời gian thích hợp nhất để các teen cuối cấp viết lưu bút vì qua tháng 4 sẽ không còn thời gian rãnh để ngồi chăm chút, trang trí, chuyền tay nhau để viết nữa, những kì thi liên tiếp ập đến chúng ta không thể nào viết tất cả lưu bút của tất cả các bạn trong lớp được. Ai cũng muốn có một chút gì đó để làm kỉ niệm nhưng thời gian không cho phép thì chúng ta đành chịu.
Dấu ấn thời gian
Một nhánh phượng hồng, một bức ảnh, một chút trang trí xinh xinh, những cái note đáng yêu của bọn bạn…...cứ khiến cho bạn cười mãi. Cứ đến mùa lưu bút là trong lớp rộn ràng hẳn lên, đi đâu cũng nghe thấy tiếng ý ơi: "Ê! Nhớ để phần tui cái ảnh nhá" hay "Mày đem về viết gấp cho tao nghe", "Phải viết cho thật sống động, thật kute nha" ….Ai cũng muốn lưu bút của mình ấn tượng nhất, độc đáo nhất nên đi săn lùng những hình ảnh độc để tụi bạn "lé mắt"
Tất nhiên tuỳ vào mỗi cấp mà chúng ta có thể trang trí một cách công phu hơn, đối với teen lớp 5 hoặc lớp 9 thì mức độ trang trí công phu hơn vì thời gian của các bạn vẫn còn khá thôong thả, còn đối với teen 12 thì lưu bút sẽ đơn giản hơn, các bạn chỉ mong sao có một cái gì đó để nhớ về một thời cấp 3 với bao mộng tưởng, chỉ cần gõ bút tích của những người bạn là tốt rồi... Đặc biệt ở một số lớp sau khi hoàn thành những cuốn lưu bút xong rồi sẽ tổ chức cuộc thi xem ai trang trí lưu bút của mình đẹp mà độc nhất, đương nhiên sau phần thi ấy các bạn lại có thêm những tấm hình iu iu của lớp để bỏ vào lưu bút, thật là có ý nghĩa phải không các bạn?
Mai chi (teen lớp 9): "Gần đây lớp mình xôn xao hẳn lên vì lưu bút, các bạn thi nhau đi tìm những tấm hình dán xinh xinh, rồi về nhà trang trí thật lung linh. Mình cũng sắm cho mình một cuốn lưu bút thật đẹp để đưa cho các bạn viết, đối với lưu bút của các bạn thì cuốn nào mình cũng vẽ một chú heo ỉn đeo kính cận thật xinh vì biệt danh của em là "heo 4 mắt". Chắc hẳn sau này khi nhìn lại cuốn lưu bút ai cũng nhớ đến mình."
Xôn xao mùa lưu bút 23310HDluu
Lưu bút lưu giữ những khoảnh khắc thật đẹp của tuổi học trò. (Ảnh minh họa)
Teen 12 cũng đã rục rịch làm lưu bút rồi đấy, nếu bạn đang là học sinh cuối cấp thì hãy kiếm tìm những kỉ niệm thật đẹp để cho vào lưu bút nhá. Đối với teen 12 chúng mình thì lưu bút không có nghĩa hoàn toàn là phải viết thật dài dòng trong cuốn sổ, chỉ đơn giản là những lời chúc có ý nghĩa.
Phương Anh chia sẽ: "Lưu bút của tớ chính là một khố giấy A1 thật to, bìa cứng, tớ sẽ dặn mấy bạn cho mình ảnh rồi dán vào đó. Đem lên lớp rồi đến từng bàn bảo các bạn ý viết những gì thật có ý nghĩa, thật vui, tuy ngắn gọn mà đáng nhớ lắm đó. Những mặt cười, những lời chúc, những câu đùa vui… thật khiến tớ không muốn xa rời các bạn chút nào."
Hoài niệm của tuổi học trò
Tuỳ vào mỗi người mà có thể cho ra đời những cuốn lưu bút không đụng hàng. Tuy nhiên chúng ta phải biết lựa chọn thời điểm thích hợp để trao lời yêu thương đến bạn bè của mình. Một số bạn muốn nhanh chóng hoàn thành cuốn lưu bút nên thay vì phải luân phiên nhau viết rất tốn thời gian, các bạn ấy mua giấy rồi phát cho từng bạn, sau khi viết xong các bạn sẽ đóng lại thành một tập, khoảng thời gian còn lại các bạn có thể dành cho việc học hoặc việc trang trí cho cuốn lưu bút thật lung linh .
Những năm cuối cấp thật có ý nghĩa biết bao, tình bạn trở thành một thứ rất thiêng liêng. Những lỗi lầm các bạn hãy thứ tha để dành trọn vẹn những ngày tháng này cho những kỉ niệm. Bạn ơi, có những lỗi lầm có thể tha thứ được thì hãy nên tha thứ, mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn đó. Mai này khi nhìn lại quãng thời gian học trò của mình bạn sẽ không nuối tiếc chút nào...

Chữ ký của »[B]«boy_Cico_LC94

Xôn xao mùa lưu bút

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang